Eich Cynghorwyr by Ward
Etholir Cynghorwyr Lleol gan y gymuned i benderfynu sut y dylai'r cyngor wneud ei weithgareddau amrywiol. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y maent wedi’u hethol i'w gwasanaethu am gyfnod.
Maent yn cyfathrebu â’r cyhoedd yn rheolaidd trwy gyfarfodydd cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn cynnig cyfle i unrhyw drigolyn siarad â'i gynghorydd wyneb yn wyneb, a chynhelir y rhain yn rheolaidd.
Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen datganiad o fuddiant. Cyhoeddir manylion am y ffurflen hon bob blwyddyn.
I ddod o hyd i’ch cynghorydd defnyddiwch y dolenni isod:
Aberaman
-
Y Cynghorydd Julie CookAberaman
Llafur
-
Y Cynghorydd Sheryl EvansAberaman
Llafur
-
Y Cynghorydd Tina WilliamsAberaman
Llafur
Abercynon
-
Y Cynghorydd Andrew James DennisAbercynon
Llafur
-
Y Cynghorydd Rhys LewisAbercynon
Llafur
Aelod o’r Cabinet
Aberpennar
-
Y Cynghorydd Andrew Morgan OBEAberpennar
Llafur
Arweinydd y Cyngor
-
Y Cynghorydd Wendy TreebyAberpennar
Llafur
Beddau a Thyn-y-nant
-
Y Cynghorydd Julie BartonBeddau a Thyn-y-nant
Llafur
-
Y Cynghorydd Richard YeoBeddau a Thyn-y-nant
Llafur
Brynna a Llanharan
-
Y Cynghorydd David EvansBrynna a Llanharan
Annibynnol
-
Y Cynghorydd Geraint HopkinsBrynna a Llanharan
Llafur
-
Y Cynghorydd Janine TurnerBrynna a Llanharan
Llafur
Canol Pont-y-clun
-
Y Cynghorydd Martin Douglas AshfordCanol Pont-y-clun
Llafur
Canol Rhydfelen
-
Y Cynghorydd Maureen WebberCanol Rhydfelen
Llafur
Dirprwy Arweinydd
Cilfynydd
-
Y Cynghorydd Hywel GronowCilfynydd
Plaid Cymru
Cwm Clydach
-
Y Cynghorydd Mark NorrisCwm Clydach
Llafur
Aelod o'r Cabinet
Cwm-bach
-
Y Cynghorydd Jeffrey ElliottCwm-bach
Llafur
-
Y Cynghorydd Mustapha MaohoubCwm-bach
Llafur
Dwyrain Aberdâr
-
Y Cynghorydd Steve BradwickDwyrain Aberdâr
Llafur
-
Y Cynghorydd Victoria DunnDwyrain Aberdâr
Llafur
Dwyrain Pont-y-clun
-
Y Cynghorydd Paul BinningDwyrain Pont-y-clun
Annibynnol
Dwyrain Tonyrefail
-
Y Cynghorydd Danny GrehanDwyrain Tonyrefail
Plaid Cymru
-
Y Cynghorydd Dan Owen-JonesDwyrain Tonyrefail
Llafur
Ffynnon Taf
-
Y Cynghorydd Jill BonettoFfynnon Taf
Llafur
Glyncoch
-
Y Cynghorydd Doug WilliamsGlyncoch
Llafur
Glynrhedynog a'r Maerdy
-
Y Cynghorydd Susan MorgansGlynrhedynog a'r Maerdy
Llafur
-
Y Cynghorydd Jayne SmithGlynrhedynog a'r Maerdy
Llafur
Gorllewin Aberdâr / Llwydcoed
-
Y Cynghorydd Ann CrimmingsGorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Llafur
Aelod o'r Cabinet
-
Y Cynghorydd Gareth JonesGorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Llafur
-
Y Cynghorydd Sharon ReesGorllewin Aberdâr / Llwydcoed
Llafur
Gorllewin Pont-y-clun
-
Y Cynghorydd Wayne OwenGorllewin Pont-y-clun
Annibynnol
Gorllewin Tonyrefail
-
Y Cynghorydd Dawn ParkinGorllewin Tonyrefail
Llafur
-
Y Cynghorydd Karen WebbGorllewin Tonyrefail
Llafur
Hirwaun, Penderyn a'r Rhigos
-
Y Cynghorydd Karen MorganHirwaun, Penderyn a'r Rhigos
Plaid Cymru
Arweinydd Yr Wrthblaid
-
Y Cynghorydd Adam Owain RogersHirwaun, Penderyn a'r Rhigos
Plaid Cymru
Llanhari
-
Y Cynghorydd Barry StephensLlanhari
Llafur
Llanilltud Faerdref
-
Y Cynghorydd Karl JohnsonLlanilltud Faerdref
Ceidwadwyr Cymreig
-
Y Cynghorydd Sam TraskLlanilltud Faerdref
Ceidwadwyr Cymreig
Llantrisant a Thonysguboriau
-
Y Cynghorydd Sarah Jane DaviesLlantrisant a Thonysguboriau
Llafur
-
Y Cynghorydd Glynne HolmesLlantrisant a Thonysguboriau
Llafur
Llwyn-y-pïa
-
Y Cynghorydd Wendy LewisLlwyn-y-pïa
Llafur a'r Blaid Gydweithredol
Pen-y-graig
-
Y Cynghorydd Lisa EllisPen-y-graig
Llafur
-
Y Cynghorydd Craig MiddlePen-y-graig
Llafur
Pen-y-waun
-
Y Cynghorydd Louisa AddiscottPen-y-waun
Llafur
Penrhiw-ceibr
-
Y Cynghorydd Adam FoxPenrhiw-ceibr
Llafur
-
Y Cynghorydd Ross WilliamsPenrhiw-ceibr
Llafur
Pentre’r Eglwys
-
Y Cynghorydd Graham StaceyPentre’r Eglwys
Llafur
-
Y Cynghorydd Gaynor Lesley WarrenPentre’r Eglwys
Llafur
Rhydfelen Uchaf a Glyntaf
-
Y Cynghorydd Loretta Ann TomkinsonRhydfelen Uchaf a Glyntaf
Llafur
Ton-teg
-
Y Cynghorydd Cai PreedyTon-teg
Llafur
Tonypandy
-
Y Cynghorydd Gareth HughesTonypandy
Llafur
Trallwng
-
Y Cynghorydd Michael PowellTrallwng
Annibynnol
Arweinydd y Grŵp Cynghrair
Trealaw
-
Y Cynghorydd Wyn HughesTrealaw
Llafur
Tref Pontypridd
-
Y Cynghorydd Dawn Susan WoodTref Pontypridd
Plaid Cymru
Trefforest
-
Y Cynghorydd Steve PowderhillTrefforest
Llafur
Treherbert
-
Y Cynghorydd Scott EmanuelTreherbert
Llafur
-
Y Cynghorydd Will JonesTreherbert
Annibynnol
Treorci
-
Y Cynghorydd Sera EvansTreorci
Plaid Cymru
-
Y Cynghorydd Bob HarrisTreorci
Llafur
Aelod o'r Cabinet
Tylorstown ac Ynyshir
-
Y Cynghorydd Robert BevanTylorstown ac Ynyshir
Llafur
-
Y Cynghorydd Julie EdwardsTylorstown ac Ynyshir
Llafur
Y Cymer
-
Y Cynghorydd Gareth CapleY Cymer
Llafur
Aelod o'r Cabinet
-
Y Cynghorydd Ryan EvansY Cymer
Llafur
Y Ddraenen Wen a Rhydfelen Isaf
-
Y Cynghorydd Cathy LislesY Ddraenen Wen a Rhydfelen Isaf
Annibynnol
Y Gilfach-Goch
-
Y Cynghorydd Aufron Roberts MBEY Gilfach-Goch
Llafur
Y Graig a Gorllewin Pontypridd
-
Y Cynghorydd Jayne BrencherY Graig a Gorllewin Pontypridd
Llafur
-
Y Cynghorydd Christina LeyshonY Graig a Gorllewin Pontypridd
Llafur
Aelod o'r Cabinet
Y Pentre
-
Y Cynghorydd Norman Howell MorganY Pentre
Llafur
-
Y Cynghorydd Georgina Elizabeth WilliamsY Pentre
Llafur
Y Porth
-
Y Cynghorydd Ros DavisY Porth
Llafur
-
Y Cynghorydd Sarah HickmanY Porth
Llafur
Ynys-y-bŵl
-
Y Cynghorydd Amanda Jane EllisYnys-y-bŵl
Plaid Cymru
-
Y Cynghorydd Paula EvansYnys-y-bŵl
Plaid Cymru
Ystradyfodwg
-
Y Cynghorydd Emma Louise DunningYstradyfodwg
Llafur
-
Y Cynghorydd Geraint Owen JonesYstradyfodwg
Llafur